ทริคเอาตัวรอด!! เพื่อมนุษย์เงินเดือน ด้วยเงิน 500 บาท สำหรับอาหาร 21 มื้อ!!

เข้าชม : 4,277   |  



     ช่วงกลางๆ เดือนหรือใกล้สิ้นเดือนแบบนี้ กระเป๋าตังที่เคยตุงก็เริ่มจะแห้งเหี่ยวลงมาก โดยเฉพาะมนุษย์เงินเดือนทั้งหลายที่ต้องกัดฟันเอาชีวิตรอดเพื่อรอเงินเดือนออก และสำหรับใครที่กำลังเผชิญกับปัญหานี้อยู่ ก็ไม่ต้องกังวลใจไป



     วันนี้ GangBeauty มีทริคเด็ดมาแนะนำ ด้วยการบริหารเงิน 500 บาทให้ได้อาหาร 21 มื้อ เพียงต่อต่อการอยู่รอดใน 1 อาทิตย์ อย่างสบายหายห่วง!!




     สำหรับใครที่มีตู้เย็น และอุปกรณ์ทำครัวอยู่แล้วก็จะดีมากๆ และเนื่องจาก 500 บาทนี้เราต้องใช้อย่างคุ้มค่าและให้ได้สารอาหาร 5 หมู่ จึงแนะนำให้เลือกซื้อวัตถุจากตลาดสดดีกว่า เพราะราคาจะไม่สูงมากนัก และหากซื้อในห้างก็แนะนำช่วงเวลาที่แผนกของสดลดราคาเป็นป้ายเหลือง



ทริคเอาตัวรอด ฉบับที่ 1 จัดเมนูอาหารตามวัน

วันที่ 1 ผัดกระเพราหมู ไข่เจียว
ซื้อหมูสับ 30 บาท กระเพรา 5 บาท พริก 5 บาท  ไข่ 4 บาท / รวม 44 บาท

วันที่ 2 ผัดพริกไก่ ผัดผักบุ้งจีน
ไก่ 30 บาท หอมใหญ๋ 5 บาท พริก 5 บาท ต้นหอม 5 บาท ผักบุ้ง 10 บาท เต้าเจี้ยว 5 บาท / รวม 60 บาท

วันที่ 3 สุกี้
ลูกชิ้นรวม 20 บาท ปลาหมึก 20 บาท กุ้ง 20 บาท ขึ้นไช่ 5 บาท วุ้นเส้น 5 บาท ผักบุ้งเหลือจากเมื่อวาน ผัดกาดขาว 5 บาท / รวม 75 บาท

วันที่ 4 ผัดพริกแกงถั่วหมู แกงจืดผักกาดขาว
หมู 30 บาทถั่วฝักยาว 10 บาท พริกแกง 10 บาท แบ่งหมูหน่อยนึงไปแกงจืดผัดกาดขาวที่เหลือจากมะวาน / รวม 50 บาท

วันที่ 5 ราดหน้าไก่
เส้น 10 บาท คะน้า 10 บาท ไก่ 30 บาท เต้าเจี้ยวเหลือจากผัดผักบุ้ง / รวม 50 บาท

วันที่ 6  ต้มยำขาหมู ไข่เจียว
ขาหมู 30 บาท ไข่ 8 บาท เครื่องต้มยำ 5 บาท มะนาว 5 บาท / รวม 48 บาท

วันที่ 7 ข้าวผัดแหนม
แหนม 30 บาท ขิงซอย 5 บาท ถั่วลิสง 5 บาท / รวม 40 บาท

รวมอาหารเช้า 132
วันที่ 1 รวม 44 บาท
วันที่ 2 รวม 60 บาท
วันที่ 3 รวม 75 บาท
วันที่ 4 รวม 50 บาท
วันที่ 5 รวม 50 บาท
วันที่ 6 รวม 48 บาท
วันที่ 7 รวม 40 บาท

ทั้งหมดเป็นเงิน 499 บาท


งานนี้ไม่มีมาม่านะจ๊ะ

ทริคเอาตัวรอด ฉบับที่ 2 ซื้อวัตถุดิบมาตุนไว้

ข้าวขาวคัดพิเศษ 5 โล / รวม 80 บาท
เส้นใหญ่ 1 ห่อ / รวม 30 บาท
เนื้อหมูหมักนุ่ม 1 โล / รวม 79 บาท
อกไก่ 1/2 โล / รวม 35 บาท
หมูสไลด์สันนอก 1 โล / รวม 132 บาท
ผักกาดขาว / รวม 20 บาท
แครอท / รวม 15 บาท
กระเพรา / รวม 5 บาท
คื่นช่าย / รวม 5 บาท
กะหล่ำปลี / รวม 20 บาท
วุ้นเส้น / รวม 12 บาท
คะน้า / รวม 10 บาท
ไข่ 15 ฟองเบอร์ 1 ประมาณ / รวม 56 บาท

ทั้งหมดเป็นเงิน 499 บาท

     เห็นมั้ยว่าเงิน 500 บาทที่ใครหลายคนหมดไปกับอาหารเพียงมื้อเดียวในร้านดังๆ แต่เราสามารถนำมาจัดการบริหารให้ได้อาหารตั้ง 21 มื้อ หรือเพียงพอที่จะกินใน 1 อาทิตย์ เพียงเท่านี้ก็รอดถึงสิ้นเดือนกันแล้วนะ
ขอบคุณข้อมูลจาก : pantip.com

#เงิน #เอาตัวรอด #มนุษย์เงินเดือน
















แนะนำ














แจ้งลบเนื้อหา / แนะนำติชม: gangbeauty@hotmail.com | ติดต่อลงโฆษณา: gangbeauty@hotmail.com | © 2020 All right reserved. |